เปิดวาร์ปเบียร์ The Voiceเน็ตไอดอลน่ารักสดใส
![6](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/6.jpg)
![9](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/9.jpg)
![11](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/11.jpg)
![14](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/14.jpg)
![15](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/15.jpg)
![16](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/16.jpg)
![17](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/17.jpg)
![10](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/10.jpg)
เปิดวาร์ปเบียร์ The Voiceเน็ตไอดอลน่ารักสดใส ภัสรนันท์ อัษฏมงคล หรือ เบียร์ เดอะวอยซ์ เกิดเมื่อวันที่ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2538 ที่กรุงเทพมหานคร จบการศึกษาระดับมัธยมศึกษาจากโรงเรียนราชินีบูรณะ และระดับปริญญาตรีคณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ
![](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/12-768x1024.jpg)
![](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/13-768x1024.jpg)
เบียร์เริ่มเป็นที่รู้จักจากการเป็นเน็ตไอดอล ด้วยความน่ารักสดใส มีผลงานการถ่ายโฆษณาและถ่ายแบบมากมาย รวมไปถึงยังเคยชนะเลิศการประกวด Pocky Stars Contest มาแล้ว
ในปี พ.ศ. 2558 เบียร์ได้เข้าประกวดร้องเพลงในรายการ The Voice Thailand ซีซั่นที่ 3 ด้วยเพลง Back to December ของ Taylor Swift ในรอบ Blind Audition เธอสร้างความประทับใจให้กับโค้ชทั้ง 4 คน จนทำให้โค้ชทั้ง 4 คนหันมาหาเธอพร้อมกันในเวลาไม่ถึง 30 วินาที ซึ่งถือเป็นปรากฎการณ์ “หัน 4” ครั้งแรกในประวัติศาสตร์รายการ The Voice Thailand
![](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/8-819x1024.jpg)
![](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/18-823x1024.jpg)
เบียร์ได้เลือกโจอี้ บอย เป็นโค้ชในการแข่งขัน และสามารถผ่านเข้ารอบ Knockouts และรอบ Live Show ได้สำเร็จ โดยเธอได้ร้องเพลง “I’ll Stand By You” ของ The Pretenders และ “I’ll Never Love Again” ของ Lady Gaga ตามลำดับ
เบียร์สามารถผ่านเข้ารอบ Semi-Final ได้สำเร็จ โดยเธอได้ร้องเพลง “I Will Always Love You” ของ Whitney Houston แต่เธอตกรอบในรอบ Semi-Final โดยแพ้ให้กับ โจ บิ๊กฟราย
![](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/5-1024x1015.jpg)
![](https://liverpoolarea.info/wp-content/uploads/2024/01/4-1024x1024.jpg)
ถึงแม้ว่าเบียร์จะไม่ได้เป็นผู้ชนะในรายการ The Voice Thailand แต่เธอก็เป็นที่รู้จักและได้รับความนิยมจากแฟนเพลงทั่วประเทศด้วยน้ำเสียงที่ไพเราะและเอกลักษณ์
หลังจากจบรายการ The Voice Thailand เบียร์มีผลงานเพลงออกมาอย่างต่อเนื่อง เช่น เพลง “อมยิ้ม” เพลง “Jadada (จาดาดา)” และเพลง “Once Again” นอกจากนี้เธอยังมีผลงานการแสดงอีกด้วย เช่น ภาพยนตร์เรื่อง “สลัมบอย ซอยตื๊ด” และซีรีส์เรื่อง “The Box กล่องหลอน ซ่อนตาย”
ปัจจุบัน เบียร์ยังคงมีผลงานเพลงและการแสดงออกมาอย่างต่อเนื่อง และยังคงเป็นศิลปินที่ได้รับความนิยมจากแฟนเพลงทั่วประเทศ
Facebook : Bizcuitbeer
ติดตามเพิ่มเติม : ติดตามสาวสวย